VH

undefinedgấp

H24
27 tháng 11 2021 lúc 21:24

Tóm tắt:

\(v=6m\text{/}s\)

\(v_0=4m\text{/}s\)

\(s=40m\)

\(t=120s\)

_______

\(a=?\)

Giải: 

Gia tốc của vật:

\(v^2-v0^2=2as\Rightarrow6^2-4^2=2.a.40\Rightarrow a=0,25m\text{/}s^2\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
YL
HL
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết