AH

Dùng khí 11,2 lít  h2 để khử 31,2 g hỗn hợp gồm cuo , feo và fe2o3 . sau khi phản ứng kết thúc thu được m g chất rắn . Tính m

ND
19 tháng 1 2023 lúc 8:27

\(n_{H_2O}=n_{H_2}=n_O=\dfrac{11,2}{22,4}=0,5\left(mol\right)\\ m_{rắn}=m_{kl}=m_{oxit}-m_O=31,2-0,5.16=23,2\left(g\right)\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
LH
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết