NN

Đun nóng 7,2 gam este X đơn chức cần dùng 120 ml dung dịch NaOH 1M, thu được m gam muối. Giá trị m là 

A. 11,28

B. 9,84

C. 8,16

D. 10,08

NS
4 tháng 1 2020 lúc 10:16

Chọn đáp án C

► nX = nNaOH = 0,12 mol

MX = 60 (C2H4O2).

X là HCOOCH3

muối là HCOONa (0,12 mol)

m = 8,16(g)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết