TA

Đun nóng 63,2 gam Kali pemanganat (KMnO4), thu được 3,36 lít khí oxi (ở đktc). Hiệu suất của phản ứng là?

KS
24 tháng 3 2022 lúc 5:38

nO2 = 3,36/22,4 = 0,15 (mol)

PTHH: 2KMnO4 -> (t°) K2MnO4 + MnO2 + O2

nKMnO4 (pư) = 0,15 . 2 = 0,3 (mol)

nKMnO4 (ban đầu) = 63,2/158 = 0,4 (mol)

H = 0,3/0,4 = 75%

Bình luận (0)
H24
23 tháng 3 2022 lúc 22:43

0,15(mol)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TA
Xem chi tiết
0A
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
WI
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết