NN

Đun nóng 37,5 gam dung dịch glucozơ với lượng dư dung dịch AgNO3/NH3, thu được 6,48 gam bạc. Nồng độ % của dung dịch glucozơ là

A. 14,4%.

B. 12,4%.

C. 11,4%.

D. 13,4%.

NS
26 tháng 5 2017 lúc 12:16

Đáp án A

Ta có: 1C6H12O6 → 2Ag

nC6H12O6 =  1 2 × 6 , 48 108  = 0,03 mol.

mC6H12O6 = 0,03 × 180 = 5,4 gam.

C%C6H12O6 =  5 , 4 37 , 5 × 100 = 14,4.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết