NN

Đốt cháy một ancol đơn chức, mạch hở X thu được CO2 và hơi nước theo tỉ lệ thể tích   V CO 2   :   V H 2 O =   4 : 5 CTPT của X là

A. C4H10O

B. C3H6O.

C. C3H6O.

D. C2H6O.

NS
27 tháng 9 2019 lúc 7:18

Đáp án : A

n ancol  =  nH2O –  nCO2 = 1 mol ( ta coi thể tích tương ứng với số mol)

=>  C = 4/1 = 4 => ancol là C4H10O

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết