NN

Đốt cháy hoàn toàn gam amin X sinh ra 1,12 lít khí N2 (ở đktc). Để tác dụng với m gam X cần vừa đủ V ml dung dịch HCl 1M. Giá trị của V là:

A. 200.      

B. 50.          

C. 150.       

D. 100.

NS
2 tháng 1 2020 lúc 17:29

Chọn đáp án D.

Ta có nHCl pứ = nN = 2nN2 = 0,05 × 2 = 0,1 mol.

VHCl = 0,1 ÷ 1 = 0,1 lít = 100 ml 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết