LV

Đốt cháy hoàn toàn 6,2g photpho trong khí oxi.

                Tìm khối lượng sản phẩm thu được (P2O5).

                Tìm thể tích oxi phản ứng ở đktc.

NM
23 tháng 12 2021 lúc 7:04

\(4P+5O_2\xrightarrow{t^o}2P_2O_5\\ n_P=\dfrac{6,2}{31}=0,2(mol)\\ \Rightarrow n_{P_2O_5}=0,1(mol);n_{O_2}=0,25(mol)\\ \Rightarrow m_{P_2O_5}=0,1.142=14,2(g);V_{O_2}=0,25.22,4=5,6(l)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
AK
Xem chi tiết
AQ
Xem chi tiết