NH

Đốt cháy 9,6 S trog kk

  a.tính thể tích khí cần dùng, bt O2 chiếm 1/5 thể tích kk

  b.tính thể tích khí thoát ra(các khí đo đktc)

NN
31 tháng 1 2023 lúc 20:35

9,6 S phải ko bn

\(n_S=\dfrac{m}{M}=\dfrac{9,6}{32}=0,3\left(mol\right)\)

\(PTHH:S+O_2-^{t^o}>SO_2\)

tỉ lệ:         1 :   1        :    1

n(mol):   0,3--->0,3---->0,3

\(V_{O_2\left(dktc\right)}=n\cdot22,4=0,3\cdot22,4=6,72\left(l\right)\\ V_{kk}=6,72:\dfrac{1}{5}=33,6\left(l\right)\\ V_{SO_2\left(dktc\right)}=n\cdot22,4=0,3\cdot22,4=6,72\left(l\right)\)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
VM
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
N2
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
AT
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
SR
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết