HL

Đoạn mạch gồm cuộn cảm thuần có độ tự cảm 0 , 5 π H  mắc nối tiếp với tụ điện có điện dung 10 - 4 1 , 5 π F . Đặt vào hai đầu đoạn mạch một điện áp u = U 0 cos(100πt + π/4) V ổn định. Tại thời điểm t, điện áp tức thời giữa hai đầu đoạn mạch là 100 V thì dòng điện tức thời trong mạch là 2A. Biểu thức cường độ dòng điện qua mạch có dạng là

A.  i = 2 2 cos 100 πt - π 4 A

B.  i = 5 cos 100 πt + 3 π 4 A

C.  i = 5 cos 100 πt - π 4 A

D. i = 3 cos 100 πt + 3 π 4 A

VN
11 tháng 3 2018 lúc 15:07

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết