PB

Điền số thích hợp vào ô trống:

Một ô tô đi từ A đến B hết 2,6 giờ và đi từ B về A hết 2 giờ 5 phút.

Vậy thời gian ô tô đó đi từ A đến B nhiều hơn thời gian đi từ B đến A là c phút.

CT
26 tháng 10 2017 lúc 10:22

Đổi:  2,6 giờ = 2 giờ + 0,6 giờ = 2 giờ + (60 × 0,6) phút = 2 giờ 36 phút.

Thời gian ô tô đó đi từ A đến B nhiều hơn thời gian đi từ B đến A số phút là:

2 giờ 36 phút − 2 giờ 5 phút = 31 phút

Đáp số: 31 phút.

Vậy đáp án đúng điền vào ô trống là 31.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
AL
Xem chi tiết
SP
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết