PB

Điền số thích hợp vào ô trống:

Một người đi bộ rời khỏi nhà lúc 7 giờ 30 phút và đến chợ lúc 8 giờ 6 phút, hết quãng đường từ nhà đến chợ dài 3km.

Vậy vận tốc của người đó là c km/giờ.

CT
18 tháng 11 2019 lúc 2:02

Thời gian người đó đi từ nhà đến chợ là:

8 giờ 6 phút − 7 giờ 30 phút = 36 phút

Đổi: 36 phút = 0,6 giờ

Vận tốc của người đó là:

3 : 0,6 = 5 (km/giờ)

Đáp số: 5km/giờ.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết