NN

Điện phân 100 ml dung dịch CuSO4 0,2 M và AgNO3 0,1 M với cường dòng điện I = 3,86 A.  trong thời gian  t giây thì thu  được một khối lượng kim loại bám bên catot là 1,72g. Giá trị của t là

A. 750s

B.  1000s

C. 500s

D. 250s

NS
20 tháng 10 2018 lúc 4:37

Đáp án : A

Ag+ bị điện phân trước

Giả sử kim loại có Ag và Cu => nAg = 0,01 mol => nCu = 0,01 mol

=> ne trao đổi = 2nCu + nAg  =It/F

=> t = 750s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết