HL

Điện áp xoay chiều UAM = 120 2  cos(100πt) (V) vào hai đầu điện trở R = 40Ω mắc nối tiếp với tụ điện có điện dung C = 10 - 3 4 π (F). Biểu thức cường độ dòng điện qua mạch:

A. i = 3cos(100πt +  π 6 ) (A)

B. i = 2 2 cos(100πt +  π 6 ) (A)

C. i = 3cos(100πt +  π 4 ) (A)

D. i = 2 2 cos(100πt +  π 4 ) (A)

VN
15 tháng 4 2018 lúc 6:17

Chọn C

 Z2 = R 2 + Z2C => Z = 40 2  =>Io = U 0 Z  = 3A
tan ( φ u - φ i ) = - Z C R  
 = -1 => φ u - φ i = -
π 4  => φ i π 4

=> i = 3cos(100πt + π 4 ) (A)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết