HN

undefined

Đg cần gấp mong mn giúp vs ạ, cảm ơn trc ạ!

MG
26 tháng 8 2021 lúc 9:24

Bài 1 :

Số học sinh trung bình của lớp là :

44 : 11 = 4 ( học sinh )

Số học sinh khá của lớp là :

( 44 - 4 ) : 5 = 8 ( học sinh )

a) Lớp có số học sinh giỏi là :

44 - 4 - 8 = 32 ( học sinh )

b) Tỉ số giữa số học sinh giỏi và số học sinh trung bình là :

32 : 4 = 8 ( lần )

c) Tỉ số phần trăm giữa số học sinh giỏi và số học sinh khá là :

\(\frac{32\times100}{8}\%=400\%\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
BT
26 tháng 8 2021 lúc 9:26
Số học sinh trung bình là: 44×1/11=4(hs) Số học sinh khá là: 44-4×1/5=8(hs) Số học sinh giỏi là: 44-4-8=32(hs) Tỉ lệ giữa hs giỏi và hs trung bình là: 32÷4=8 Tỉ lệ giữa hs giỏi và hs khá là: 32÷8=4
Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
MG
26 tháng 8 2021 lúc 9:30

Bài 2 :

a) Phân số chỉ 210 m đường là :

\(1-\frac{2}{5}-\frac{2}{5}=\frac{1}{5}\left(\text{tổng số mét đường}\right)\)

Đội công nhân đó phải sửa số mét đường là :

\(210:\frac{1}{5}=1050\left(\text{mét đường}\right)\)

b) Cả ngày thứ nhất và ngày thứ hai sửa được số mét đường là :

1050 - 210 = 840 ( mét đường )

Đoạn đường sửa trong ngày thứ ba bằng số phần trăm của đoạn đường sửa trong 2 ngày đầu là :

\(\frac{210}{840}\%=25\%\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
HN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết