NN

Để phản ứng hoàn toàn với dung dịch chứa 7,5 gam H2NCH2COOH cần vừa đủ V ml dung dịch NaOH 1M. Giá trị của V là:

A. 100.

B. 50.

C. 200.

D. 150.

NS
30 tháng 4 2018 lúc 3:31

Chọn đáp án A

H2NCH2COOH + NaOH → H2NCH2COONa + H2O.

nNaOH = nGly = 7,5 ÷ 75 = 0,1 mol V = 0,1 lít = 100 ml chọn A.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết