HL

Đặt vào cuộn cảm thuần L = 0,5/ π  (H) một điện áp xoay chiều u = 120 2 cos ω t (V). Viết biểu thức của cường độ dòng điện tức thời trong mạch trong hai trường hợp :  ω = 1000 π rad/s.

VN
20 tháng 9 2019 lúc 18:10

Theo bài ra ta có

Z L  = 500 Ω ; I = 120/500 = 0,24 (A)

i = 0,24 2 cos(1000 π t - π /2) (A)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết