HL

Đặt một điện áp xoay chiều vào hai đầu A, B của đoạn mạch như hình vẽ, trong đó L là cuộn dây thuần cảm. Khi khóa K mở, dùng vôn kế có điện rất lớn đo được các điện áp hiệu dụng  u A M = U N B 2 = 50   V ;   u A N = 0 . Khi K đóng thì hiệu điện thế hiệu dụng hai đầu cuộn tự cảm bằng:

A.  25   V

B.  20 2   V

C.  20   V

D.  20 5   V

VN
16 tháng 3 2019 lúc 10:43

Đáp án D

U A N = 0  chứng tỏ xảy ra cộng hưởng, do đó:

Z L = Z C = R / 2 và  U = U N B = 100 V

Khi K đóng thì:  U L 2 + U R 2 = U L 5 = U = 100 V . Vậy  U L = 20 5 V

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết