HL

Đặt một điện áp xoay chiều u = 100 2 c os 100 π t V vào hai đầu đoạn mạch R, L, C mắc nối tiếp. Biết R = 50 Ω , cuộn cảm thuần có độ tự cảm L = 1 π H và tụ điện có điện dung  C = 2 . 10 - 4 π F   . Cường độ hiệu dụng của dòng điện qua đoạn mạch là

A.  2 2 A.

B. 1 A.

C.  2 A

D. 2 A.

VN
3 tháng 12 2017 lúc 18:08

Đáp án C

I = U Z = U R 2 + L ω - 1 C ω 2 = 2 A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết