HL

Đặt điện áp xoay chiều u   =   U 0 cos 2 π t   V (trong đó  U 0  không đổi, f thay đổi được) vào hai đầu đoạn mạch mắc nối tiếp gồm điện trở R và tụ điện. Khi tần số bằng   f 1 = f thì công suất tiêu thụ của đoạn mạch là 120 W khi tần số bằng f 2 = 2 f thì công suất tiêu thụ của đoạn mạch là 192 W. Khi tần số bằng f 3 = 3 f thì công suất tiêu thụ của đoạn mạch gần giá trị nào nhất

A. 210 W.

B. 150 W.

C. 180 W.

D. 250 W.

VN
5 tháng 7 2019 lúc 10:12

Chọn đáp án A.

Ta tiến hành chuẩn hóa R = 1 và lập bảng:

+ lập tỉ số 

Khi đó 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết