HL

Đặt điện áp xoay chiều u = U 0 cos 2 π f t ( U 0 , f không đổi) vào hai đầu đoạn mạch có R, L, C mắc nối tiếp trong đó R thay đổi được. Đồ thị biểu diễn sự phụ thuộc hệ số công suất theo R. Hệ số công suất của mạch khi  R = 4 3 3 Ω

A. 0,71.

B. 0,59.

C. 0,87.

D. 0,5.

VN
6 tháng 11 2018 lúc 4:28

Từ đồ thị ta có  cos φ R = 4 = 2 2 = 4 4 2 + Z L − Z C 2 ⇒ Z L − Z C 2 = 16

Hệ số công suất của mạch khi  R = 4 3 ⇒ cos φ = 4 3 4 3 2 + 16 = 0 , 5

Đáp án D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết