HL

Đặt điện áp u = 120 c os 100 π t   ( V )  vào hai đầu đoạn mạch gồm biến trở R, cuộn dây và tụ điện mắc nối tiếp. Khi R = 40 Ω thì công suất tiêu thụ của mạch đạt giá trị cực đại P m ; khi R = 20 10   Ω  thì công suất tiêu thụ của biến trở cực đại. Giá trị của  P m  là

A. 60 W

B. 180 W.

C. 240 W

D. 120 W

VN
28 tháng 8 2019 lúc 3:52

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết