HL

Đặt điện áp u = 100 2 cos 100 π t ( V )  c. Biết điện trở R = 100 Ω. Điện áp ở hai đầu cuộn cảm là uL = 200cos(100πt + 0,5π) V. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch bằng

A. 200 W

B. 100 W

C. 150 W

D. 50 W

VN
27 tháng 5 2019 lúc 15:29

Đáp án B

+ Ta để ý thấy rằng điện áp hai đầu đoạn mạch trễ pha 0,5π so với điện áp hai đầu cuộn cảm

→ u cùng pha với i →mạch xảy ra cộng hưởng.

Công suất tiêu thụ của mạch

P = P m a x = U 2 R = 100 W  

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết