HL

Cường độ điện trường gây ra bởi điện tích  Q = 5.10 − 9 C , tại một điểm trong chân không cách điện tích một khoảng 10cm có độ lớn là:

A.  E = 0 , 450 V / m

B.  E = 0 , 225 V / m

C.  E = 4500 V / m

D.  E = 2250 V / m

VN
13 tháng 11 2019 lúc 4:14

Đáp án C

Áp dụng công thức tính điện trường của điện tích điểm:  E = k Q r 2 = 4500 V / m

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết