HL

Công thoát êlectrôn ra khỏi một kim loại A = 6 , 625.10 19 J ,  hằng số Plăng h = 6 , 625.10 − 34 J . s ,  vận tốc ánh sáng trong chân không c = 3.10 8 m / s .  Giới hạn quang điện của kim loại đó là

A. 0,300mm

B. 0,250mm

C. 0,375mm

D. 0,295mm

VN
27 tháng 2 2019 lúc 15:06

Chọn đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết