HL

Công thoát của êlectron khỏi kẽm có giá trị là 3,55eV. Lấy  h = 6 , 625 . 10 - 34 (J.s); c = 3. 10 8 (m/s) và leV = 1,6. 10 - 19 J  . Giới hạn quang điện của kẽm là

A. 0,35mm

B. 0,29mm

C. 0,66mm

D. 0,89mm

VN
28 tháng 1 2017 lúc 6:09

Đáp án A.

Ta có:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết