HL

Con lắc lò xo dao động với chu kỳ T = π s, ở li độ x = 2 cm có vận tốc v = 4 cm/s thì biên độ dao động là :

A. 2 cm.

B.  2 2  cm.

C. 3 cm.

D. Không phải các kết quả trên.

VN
19 tháng 3 2019 lúc 14:16

Đáp án B

+ Tần số góc của dao động  ω = 2 r a d / s

Biên độ dao động của vật  A = x 2 + v ω 2 = 2 2 + 4 2 2 = 2 2     c m .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết