HL

Con lắc đơn có chiều dài l   =   1 m , khối lượng vật nặng là  m   =   90 g dao động với biên độ góc α 0   =   60 tại nơi có gia tốc trọng trường g   =   10 m / s 2 . Cơ năng dao động điều hoà của con lắc có giá trị xấp xỉ bằng

A. E   = 0 , 5 J                      

B.  E   = 0 , 005 J                  

C.  E = 5 J                         

D.  E   =   0 , 05 J

VN
30 tháng 11 2018 lúc 6:21

Đáp án B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết