PB

Có một tập bài kiểm tra gồm 45 bài được xếp thành ba loại: Giỏi, khá và trung bình. Trong đó số bài đạt điểm giỏi bằng 1 3 tổng số bài kiểm tra. Số bài đạt điểm khá bằng 90% số bài còn lại.

a) Tính số bài trung bình

b) Tính tỉ số phần trăm số bài đạt điểm trung bình so với tổng số bài kiểm tra

CT
22 tháng 2 2019 lúc 8:32

a) Số bài đạt điểm giỏi là: 45. 1 3 = 15  (bài)

Số bài đạt điểm khá là: ( 45 − 15 ) .90 % = 27  (bài)

Số bài đạt điểm trung bình: 45 − 15 − 27 = 3 ( bài)

b) Ti số phần trăm số bài đạt điểm trung bình so với tổng số bài kiểm tra.

3.100 % 45 ≈ 6 , 67 %

Bình luận (0)
CQ
22 tháng 7 2021 lúc 18:27

Số bài loại giỏi là 

45 x 1/3 = 15 ( hs ) 

Số bài loại khá và trung bình là 

45 - 15 = 30 ( bài ) 

Số bài loại khá là 

30 x 90% = 27 ( bài ) 

Số bài loại trung bình là 

30 - 27 = 3 ( bài ) 

Tỉ số phần trăm giữa số bài trung bình và tổng số bài là 

3 : 45 x 100 = 8,3 % 

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
HN
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
WD
Xem chi tiết
BL
Xem chi tiết