\(n_{Fe_2O_3}=\dfrac{320}{56.2+16.3}=2\left(mol\right)\)
\(n_{Fe_2O_3}=\dfrac{320}{56.2+16.3}=2\left(mol\right)\)
1.Trong 9,8g H2SO4 có bao nhiêu phân tử H2SO4 ?
2.
Cho sơ đồ phản ứng:
Giá trị thích hợp của a, b, c, d lần lượt là
3.Số mol phân tử O2 có trong 320g Oxi là:
Mọi người giúp em ạ
Cho Mg tan hết trong 10,95g dung dịch HCL
a) Tính thể tích khí xin ra ở (đktc)
b)tính khối lượng Mg đã Phản ứng
c) dẫn toàn bộ lượng Hidro trên đi qua bình chứ Fe2O3 thì có bao nhiêu gam Fe2O3 Phản ứng và bao nhiêu gam sắt tạo thành .
Câu 6: Trong 0,5 mol sắt có khối lượng là:
A. 15g B. 18g C. 24g D. 40g
Câu 7: Số mol của 24g Fe2O3 là:
A. 0,15 mol B. 0,2 mol C. 0,1 mol D. 0,25 mol
Câu 8: Số mol của 8,96 lít khí CO2 là:
A. 0,1 mol B. 0,3 mol C. 0,4 mol D. 0,5 mol
Câu 9: 1,5 mol khí Oxi (O2) chiếm thể tích bao nhiêu lít ở đktc?
A. 8,96 lít B. 3,36 lít C. 8,4 lít D. 7,62 lít
Bài 1: (Lấy N= 6.1023). Có Bao Nhiêu Nguyên Tử Chứa Trong:
a. 2 mol nhôm
b. 0,1 mol lưu huỳnh
c. 18g nước
d. 6,3g axit nitric
Bài 2 : Trong 20g NaOH có bao nhiêu mol NaOH? Bao nhiêu phân tử NaOH ? Tính khối lượng nước trong đó có số phân tử bằng số ph.tử NaOH ?
Trong 16(g) khí oxi có bao nhiêu mol nguyên tử oxi và bao nhiêu mol phân tử oxi?
Cho một luồng CO đi qua ống sứ chứa 0,04 mol hỗn hợp A gồm FeO, Fe2O3 đun nóng. Sau phản ứng kết thúc thu được 4,784(g) hh B gồm 4 chất rắn, trong đó, số mol Fe3O4 bằng 1/3 tổng số mol FeO, Fe2O3 và có 0,046 molCo2 thoát ra. Hòa tan hết B trong dd HCl dư có 0,028 mol H2. Tính số mol H2 từng chất trong hh A,B
Công thức hóa học của đường là C12H22O11.
a) Có bao nhiêu mol nguyên tử C, H, O trong 1,5 mol đường?
b) Tính khối lượng mol đường.
c) Trong 1 mol đường có bao nhiêu gam các nguyên tố C, H, O.
Có bao nhiêu mol nguyên tử O trong 1 mol phân tử N2O5?
5 mol.
4 mol.
3 mol.
2 mol.
Hỗn hợp A gồm 2 oxit là Fe2O3 và CuO, trong đó số mol CuO gấp 3 lần số mol Fe2O3.
Tính % khối lượng mỗi oxit trong hỗn hợp A.