MN

Có 40g NaOH trong 400ml NaOH.

Tính nồng độ mol dung dịch?

H24
24 tháng 12 2023 lúc 15:35

\(n_{NaOH}=\dfrac{40}{40}=1mol\\ 400ml=0,4l\\ C_{M_{NaOH}}=\dfrac{1}{0,4}=2,5M\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MD
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
GD
Xem chi tiết