HL

Chuyển động của một vật là tổng hợp của hai dao động điều hòa cùng phương, có phương trình lần lượt là x 1 = 4 c o s ( 10 t + π / 4 ) ) cm và x 2 = 3 c o s ( 10 t - 3 π / 4 )  (cm). Độ lớn vận tốc của vật ở vị trí cân bằng là

A. 80 cm/s.

B. 50 cm/s.

C. 10 cm/s.

D. 100 cm/s.

VN
1 tháng 10 2019 lúc 7:18

Chọn đáp án C

x = x 1 + x 2 = 1. cos 10 t + π 4 ⇒ V max = ω . A = 10 c m / s .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết