TH

Chọn đáp án đúng: Một vật có khối lượng m = 100kg, thể tích vật 1m3. Trọng lượng riêng của vật là.

H24
27 tháng 9 2021 lúc 19:58

Trọng lượng của vật là: P=10 m
                       => P =10.100=1000(N)

Trọng lượng riêng của vật là: \(d=\dfrac{P}{V}=\dfrac{1000}{1}=1000\left(\dfrac{N}{m^3}\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PN
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LJ
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết