TV

Cho sơ đồ phản ứng: Zn + 2HCl -------> ZnCl + H2. Nếu có 0, 1 mol Zn tham gia phản ứng thì VH2 thu được là:

H24
28 tháng 7 2021 lúc 15:30

Theo PTHH: \(n_{H_2}=n_{Zn}=0,1\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow V_{H_2}=0,1\cdot22,4=2,24\left(l\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NP
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết