HL

Cho một vật dao động điều hòa với phương trình x = 5cos(4pt) cm , vận tốc cực đại của vật là: 

A. 20pm/s            

B. 20cm/s             

C. 20pcm/s 

D. 20m/s 

VN
15 tháng 11 2017 lúc 4:04

Đáp án C

Vận tốc cực đại của vật là: v0 = A.ω = 5.4π = 20π cm/s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết