HL

Cho một máy phát dao động điện từ có mạch dao động LC gồm cuộn dây thuần cảm L = 1 π m H  và một tụ điện C = 4 π n F . Biết tốc độ của sóng điện từ trong chân không là c = 3 . 10 8   m / s . Bước sóng điện từ mà máy phát ra là:

A. 1200m.

B. 38 km.

C. 4 km.

D. 764 m.

VN
4 tháng 8 2018 lúc 6:13

Chọn đáp án A

Bước sóng điện từ 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết