HL

Cho một lò xo nằm ngang có độ cứng k = 100N/m. Công của lực đàn hồi thực hiện khi lò xo bị kéo dãn từ 2cm đến 4cm là bao nhiêu?

VN
21 tháng 7 2017 lúc 10:33

Áp dụng độ biến thiên thế năng

A = W t 1 − W t 2 = 1 2 k ( x 1 2 − x 2 2 ) = 1 2 .100 ( 0 , 02 2 − 0 , 04 2 ) = − 0 , 06 ( J )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
JE
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết