HL

Cho mạch gồm điện trở R nối tiếp với tu điện C = 1/3000 π , điện áp tức thời ở hai đầu đoạn mạch là u = 120 2 cos100 π t (V). Điện áp hiệu dụng ở hai đầu điện trở là 60 V. Viết biểu thức của cường độ đòng điện tức thời i.

VN
27 tháng 10 2017 lúc 5:38

Theo bài ra ta có

U 2 = R 2 + Z L 2 I 2 = U R 2 + U C 2

U C 2 = U 2 - U R 2 = 60 2 2 - 60 2 = 60 2

⇒ I = 60/30 = 2A

Viết biểu thức của cường độ đòng điện tức thời i.

Giải sách bài tập Vật Lí 12 | Giải sbt Vật Lí 12

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết