HL

Cho mạch điện như hình vẽ.

Mỗi pin có suất điện động E=1,5V, điện trở trong r = 1 Ω . Điện trở mạch ngoài R = 3 , 5 Ω . Cường độ dòng điện ở mạch ngoài là:

A.  I = 0 , 9 A

B.  I = 1 A

C.  I = 1 , 2 A

D.  I = 1 , 4 A

VN
10 tháng 4 2017 lúc 18:21

Đáp án cần chọn là: B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết