HL

Cho mạch điện như hình vẽ:

Biết:

E = 2 , 5 V ,   r = 0 , 25 Ω ,   R 1 = 6 Ω ,   R 2 = 1 Ω ,   R 3 = 4 Ω ,   R 4 = 2 Ω . Cường độ dòng điện qua R 1 là 0,4A.

Hiệu điện thế U A B là?

A. 1,5V

B. 2,4V

C. 4V

D. 4,8V

VN
4 tháng 4 2017 lúc 4:25

Đáp án cần chọn là: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết