HL

Cho mạch điện như hình vẽ, U A B  = 9V; E = 3V; r = 0,5Ω; R 1 = 4 , 5 Ω R 2 = 7 Ω . Cường độ dòng điện trong mạch là

A. 0,5A

B. 1A

C.1,5A

D.2A

VN
26 tháng 12 2017 lúc 18:26

Đáp án: A

Ta thấy U A B  > 0 nên dòng điện có chiều đi từ A đến B, do đó E là nguồn thu.

Định luật Ohm cho đoạn mạch AB chứa máy thu:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết