HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Trong đó ξ = 12 V ,   r = 0 , 5 Ω ;   R 1 = R 2 = 2 Ω ; R 3 = R 5 = 4 Ω ;   R 4 = 6 Ω . Điện trở của ampe kế và của các dây nối không đáng kể. Số chỉ của ampe kế là

A. 0,3A

B. 0,5A

C. 0,4A

D. 2A

VN
27 tháng 5 2018 lúc 16:23

Chọn đáp án B.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết