HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Trong đó  E 1 = 6   V ;   E 2 = 2   V ;  r 1 = r 2 = 0 , 4   Ω

 Đèn Đ loại 6V-3W; R 1 = 0 , 2   Ω ;   R 2 = 3   Ω ;   R 3 = 4   Ω ;   R B = 1   Ω và là bình điện phân đựng dung dịch A g N O 3 có cực dương bằng Ag. Tính:

a. Cường độ dòng điện chạy trong mạch chính.

A. 0,5 A

B. 1 A

C. 1,5

D. 2 A

VN
11 tháng 3 2017 lúc 10:15

Chọn B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết