HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Nguồn điện có  E = 12    V , r = 2    Ω . Các điện trở

R 1 = 1    Ω ,    R 2 = 2 Ω ;   R 3 = 3 Ω ;     C 1 = 1 μF ,    C 2 = 2 μF .

Điện tích trên các tụ điện C 1  và C 2  có giá trị lần lượt là:

A.  2 , 5    μC   và   15    μC .

B. 15    μC   và   4 , 5    μC

C.  1 , 5    μC   và   2 , 25   μC

D.  2 , 25    μC   và   1 , 5    μC

VN
12 tháng 6 2017 lúc 14:50

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết