HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Nguồn có suất điện động và điện trở trong lần lượt là E = 4,5 V; r =1Ω . Biết  R 1 = 3 Ω,  R 2 = 6 Ω. Cường độ dòng điện qua mạch nguồn là: 

A. 0,5 A 

B. 1,5A

C. 2A  

D. 1A

VN
25 tháng 11 2017 lúc 4:05

Đáp án B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
0C
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết