HL

Cho mạch điện như hình vẽ, đặt vào hai đầu mạch điện áp  u AB   =   30 14 cosωt   ( V ) với  ω không thay đổi. Điện áp tức thời hai đầu đoạn mạch MB lệch pha  π / 3 so với dòng điện trong mạch. Khi giá trị biên trở R =  R 1 , thì công suất tiêu thụ trên biến trở là P và điện áp hiệu dụng hai đầu đoạn mạch MB là  U 1 . Khi giá trị biến trở  R = R 2 R 2 < R 1   thì công suất tiêu thụ trên biến trở vẫn là P và điện áp hiệu dụng hai đầu đoạn mạch MB là  U 2 . Biết rằng  U 1 + U 2 = 90 V . Tỉ số giữa  R 1 và  R 2  là: 

A.  R 1 / R 2 = 6

B.  R 1 / R 2 = 2

C.  R 1 / R 2 = 7

D.  R 1 / R 2 = 4

VN
2 tháng 11 2018 lúc 12:09

Đáp án D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết