HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Cho biết E = 1,2 V, r = 0 , 5 Ω , R 1 = R 3 = 2 Ω , R 2 = R 4 = 4 Ω . Cường độ dòng điện chạy qua mạch chính là:

A. 0,3 A.

B. 0,6 A. 

C. 0,2 A.

D. 0,5 A.

VN
12 tháng 3 2018 lúc 17:39

Chọn C.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết