HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Bộ nguồn gồm 6 nguồn giống nhau, mỗi nguồncó suất điện động 2,25 V. điện trở trong 0 , 5   Ω . Bình điện phân có điện trở R P  chứa dung dịch C u S O 4  anot làm bằng đồng. Đương lượng gam của đồng là 32. Tụ điện có điện dung C = 6   μ F . Đèn Đ loại 4V-2W, các điện trở có giá trị R 1 = 0 , 5 R 2 = R 3 = 1   Ω  Biết đèn Đ sáng bình thường. Chọn phương án đúng

A. Hiệu điện thế  U A B = 5   V

B. Khối lượng đồng bám vào catot sau 32 phút 10 giây là 0,838g

C. Điện trở của bình điện phân là  2 , 96   Ω

D. Điện tích của tụ điện là  8 , 4   μ C

VN
26 tháng 3 2019 lúc 5:45

Chọn D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết