HL

Cho mạch điện như hình vẽ, biết R 1 = R 2 = 30 Ω ;   R 3 = 7 , 5 Ω ; nguồn điện có ξ = 6 V và điện trở trong không đáng kể. Bỏ qua điện trở dây nối, công suất tiêu thụ trên R3

A. 8,4 W

B. 4,8 W

C. 1,25 W

D. 0,8 W

VN
20 tháng 9 2018 lúc 18:00

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết