HL

Cho mạch điện như hình vẽ, biết  ống dây dài l = 25 cm và ξ = 3 V ;   R = r = 3 Ω  (Bỏ qua điện trở của cuộn dây) chạy qua đặt trong không khí. Cảm ứng từ bên trong ống dây là 6,28. 10 - 3 T. Số vòng dây được quấn trên ống dây là

A. 1250 vòng

B. 2500 vòng

C. 5000 vòng

D. 10000 vòng.

VN
22 tháng 8 2017 lúc 4:09

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết